Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สรุปเอแบคแมร่งเปิดเทอมวันที่ 25 ตค. ไม่เลื่อนหลอ

• 48 Replies
  • 12615 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

กุสะใจ

• Guest
สะใจไปเลยว่ะนาย 5555

*

แอนนี่ี่

• Guest
อ่านแล้วว สงสารคนเขียนมากกกไม่ไหวจริงๆเอแบค ไม่ได้ได้เรื่องเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

*

cayman

• Sr. Member
  • 20
ฮาตรงใส่ชุดประดาน้ำเนี่ยแหละ 55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
ขออภัยมันฮาจริงๆ แต่อย่างว่าก็เห็นใจครับ เฮ้อ  :098eb4a5:

*

yun-niiz

• Sr. Member
  • 23
ขอให้เลื่อนทีเถอะ T T

*

เหนใจนะ เยนไว้ๆ

• Guest
25 ยังคงเป็นกำหนดเดิมถ้าอ่านตามประกาศนะ แต่เค้าบอกให้รอดูสถาณการก่อนนี่นาคงน่าจะมาคอนเฟริ์มอีกเร็วๆนี้แหละ สู้ๆเห็นใจเหมือนกันเพราะเคยติดนำ้ท่วมเหมือนกันเข้าใจความรู้สึก (เราหาดใหญ่อ่ะเมื่อปีก่อนแล้วก็ตอนประถมด้วย เข้าใจจริงๆว่าทรมานมาก)

*

เดกเอเเบค

• Guest
ความรู้สึกเดียวกัน เซ็งง เอเเบค อะไรอะไร ก้ เงิน !!

*

..nBiie *

• Jr. Member
  • **
  • 5
  • ♦ B.IS ♫♪~
 :4519626a: สู้ๆ นะเด๋วมันก้ผ่านไป :)) , หวังว่าคงจะเลื่อน T^T บ้านเราจะท่วมแล้วเหมือนกัน เฮ้อ !  :4fd9f2d3:

*

แบงค์

• Guest
ก็เห็นใจคนที่ประสบกับน้ำท่วมน่ะครับ แต่ก็อย่างที่รู้ๆกันถึงระบบการทำงานของมหาลัยที่ไม่เคยทำอะไรได้ไวหรือทันการซักอย่าง นี่ก็คงจะรอให้ใกล้ถึงเปิดเทอมจริงๆแล้วค่อยประกาศ อารมณ์ประมานว่าถ้าขี้ไม่จุกตูดก็จะไม่ทำ สังเกตุได้จากเรื่องการประกาศเกรดเหมือนกัน อย่างมหาลัยอื่นสอบเสร็จประมาณอาทิตย์สองอาทิตย์เกรดก็ออกแล้ว55555(โยงเรื่องได้มั่วซั่วเลยคนเขียนข้อความ55555) สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ทุกคน

*

AI

• Guest
เมื่อเช้า ทาง ศูนย์ประสปภัย ของรัฐบาลได้ ออกมาประกาศแล้วนะคะ ว่า น้ำจะมาถึงบางบ่อ บางพลี ลาดกระบัง สุวรรณภูมิ ภายในหนึ่งถึงสองวันนี้ และยังต้องระวังไปถึงสิ้นเดือนนี้ เนื่องจากน้ำทะเลหนุนสูง อยากจะทราบว่าเอแบคไม่ได้ติดตามข่าวจากรัฐบาลเหรอคะ ไม่เป็นห่วงความปลอดภัยของเด็กๆๆบอกเหรอคะ มีเด็กต่างจังหวัดอีกตั้งหลายคนที่บ้านน้ำท่วม ไม่คิดว่าเค้าจะลำบากเหรอคะ กับการเดินทางมา แล้วทั้งทั้งที่บ้านตัวเองก็ยังน้ำท่วมอยู๋ ถึงตอนนี้ในกรุงเทพยังไม่ท่วมแต่ไม่คิดบ้างเหรอคะ ว่าเด็กทุกคนก็มีพ่อมีแม่เค้าก็คงเป็นห่วงลูกเหมือนๆๆกัน เอแบคสามารถรับผิดชอบทุกชีวิตได้มั้ยคะ ถ้าน้ำท่วมระหว่างที่นักศึกษากำลังเรียนอยู่ ซึ่งอยู่ในความไม่ปลอดภัย เอแบคไม่ได้มีนักเรียนแค่หนึ่งร้อยคนนะคะ มีเป็นหลายพันพันคน ยังไงก็ขอให้เอแบคคิดถึงเรื่องความไม่ปลอดภัยที่เกิดขึ้นอยู่คะนี้ด้วยคะ ถ้าจะเลื่อนเปิดเทอมไปสักหนึ่งอาทิตย์ แล้วเด็กจะปลอดภัยก็น่าจะดีกว่าไม่ใช่เหรอคะ ขอบคุณคะ

*

flap jack

• Guest
เห็นใจเจ้าของกระทู้แล้วคนอื่นมากๆๆ
ทั้งๆที่รู้ว่าเด็กเดือดร้อน ทำไมไม่มีการออกมาชี้แจงใดๆอย่างชัดเจน
จะให้เด็กรอถึงเมื่อไร ความพร้อม ความเป็นระบบอยู่ที่ไหนกัน !!!

*

Artser

• Guest
ขนาดปีที่แล้ว ช่วงที่มีม็อบปิดถนน อันตรายขนาดไหน เด็กก็ยังต้องไปเรียน intensive ตามปกติ = ="  

*

Boss

• Guest
เอแบคไม่เคยตามน้ำ บางทีก็เหมือนไม่ได้อยู่ในเมืองไทย อยู่ดาวดวงใหนก็ไม่รู้.....

*

GG

• Guest
นี่ละครับจุดที่ทำให้มหาลัยเราไม่เหมือนคนอื่น เท่มว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

*

ตอนนี้

• Guest
รู้ไหมครับ

ตอนนี้ซอยทางเข้ามหาลัย น้ำท่วมเยอะมากแล้วด้วยครับเพื่อนอยู่หอ ตลอดถ่ายรูปมาให้ดู เวรตะลัยมาก ยังจะให้ไปเรียนอีกไอสันดาร

นักศึกษาเดินทางลำบากนะเว้ย ผมว่าถ้าเม่งให้ไปเรียน มีเลทกันเต็มอะเข้าเลท เข้าสายเผลอๆไม่ได้เข้าเลย แอทเทนแด้นเน่าอีก