Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สรุปเอแบคแมร่งเปิดเทอมวันที่ 25 ตค. ไม่เลื่อนหลอ

• 48 Replies
  • 12613 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

กุเครียดได้ยินไหม

• Guest
แมร่งปันยาอ่อนป่าวหวะ บ้านผมอยู่ที่ พระนคร ตอนนี้อยู่ศูนย์อพยพ ละ แล้วจะไปเรียนไงหวะ แมร่งเอ้ย เซงหวะ แทนที่แมร่งจะเลื่อนการเแปิดเทอมออกไป เมิงไม่เห็นใจคนน้ำท่วมบ้างหลอหวะ กุมาเรียนไม่ได้ เสื้อ+กางเกงกุเปียก ตากไม่ได้ เครื่องซักผ่้าจมน้ำพังเสียหาย แล้วจะให้กุมาเรียนไงหวะ ถามหน่อยดิ เมิงแมร่งจะเอาแต่เงิน แค่ค่าเทอม ก็ล่อไป 50000+ ละ ไหนหลังน้ำลดต้องเสียเงินซื้อเครื่องไฟฟ้าใหม่อีก สรุปเมิงไม่เลื่อนการเปิดเทอมหลอหวะ แล้วแบบนี้ถ้ากุขาด เกินกำหนด เพราะน้ำท่วมจะให้ทำไงหวะสัดเอ้ย เครียดนะเว้ย เยสแม่ สมองไม่มี มหาลัยอื่นเขาเลื่อนการเปิดเทอมไปหมดและ มีม.นี้ม.เดียวไม่เลื่อน เซงจิงๆมีแต่พวกโลภอยากจะได้เงิน ถ้าเลื่อนบอกล่วงหน้าเลย เพราะเมิงมาบอกตอนใกล้ๆจะเปิดเทอม ขอถามหน่อย กุจะหาเน็ตที่ไหนมาเปิดดูตลอดเวลาหวะ  คอมกุก็อยู่ใต้น้ำ จะให้กุใส่ชุดประดาน้ำลงไปเล่นหลอ จิงสิบ้านเมิงไม่ได้ท่วมนิ เมิงไม่เข้าใจหัวอกคนน้ำท่วมหลอก พอเปิดเทอม วันที่ 25 กุขาดเรียนไป แมร่งก็ต้องดอปอีก คนอื่นเขาลำบากชิบหาย เมิงจะมาเอาแต่เงิน เอาเหอๆ

*

Tanuki

• Jr. Member
  • **
  • 19
แถวบ้านก็ท่วมเหมือนกัน ไปไหนก็ลำบากรถติดมาก
ถึงจะบอกว่าให้ติดตามจากเวบตลอดก็เถอะ แต่ที่จริงก็น่าจะประกาศมาได้แล้ว จะได้เตรียมตัวถูกว่าสรุปจะเลื่อนเปิดหรืออะไรยังไง
แต่นี่ก็ได้แต่รอครึ่งๆกลางๆ แถมใกล้จะถึงวันเปิดเทอมแล้ว น่าจะคิดถึงคนที่บ้านอยู่ต่างจังหวัดบ้าง  :9bbc76d5:

*

สงสาร

• Guest
คุยกับ บราเดอร์ เลยน้อง  >>รู้ๆอยู่มหาลัยไม่สนใจหรอก   สงสารคนอยุธยาอะ

*

เดกปีสอง

• Guest
เราก็กลับ กรุงเทพไม่ได้เนี่ย กลับได้แต่ใช้เวลา มากกว่า 6 ชม .. (ปกติแค่ 2 ชม แต่ทางขาดหมด)

สมมติใกล้วันที่ 25 กลับไปบ้านที่กรุงเทพ แล้วพอถึงบอกเลื่อนเปิดเทอม
แล้วสมมติน้ำท่วมกรุงเทพต่อ.. สรุปจบเลยชีวิต..

ทำไมเขาไม่ประกาศเลื่อนนะ แบบจะรอน้ำลดหรอ มันจะทัน 25 มั้ย
เด็กมีหลายจังหวัด ถึงมหาลัยไม่ท่วมก็นึกถึงเด็กบ้างเถอะ

*

5218710

• Sr. Member
  • 24
วันที่ 25 เปิดเรียนปริญญาโทไม่ใช่หรอครับ ส่วนปริญญาตรี เขาให้ติดตามข่าวในหน้าเว็บมหาลัยเผื่อเลื่อนเปิดไม่ใชหรือ?

*

531xxxx1

• Guest
อันนี้ก้ไม่รุ้เหมือนกันค่ะ

*

สาวAU

• SuperStar Member
  • 294
Office of Vice President for Administrative Affairs
AU Offices
Hua Mak Campus

Address : DeMontfort Hall (D Building), 1st floor.

Tel : 662-3004543-62 ext. 1105 , 1137 , 1166

Fax :

Suvarnabhumi Campus

Address : ST. Gabriel's Hall (SG106)

Tel : 662 - 723-2603-5

Fax :

Office Hours : 8:00 - 16.30 hrs.

*

Vivid

• 239
เข้ามาหาคำตอบเหมือนกัน = =!

*

jeen

• Guest
น่าเห็นใจ จริงๆ ยังไงก็สู้ๆต่อไปนะคะ ภาวนาช่วยให้เหตุการณ์น้ำท่วมครั้งนี้ ผ่านไปด้วยดี >0< ส่วนเรื่องมหาลัย เราว่าเค้าน่าจะออกมาประกาศ เร็วๆนี้หละ เห้อ อย่างว่าที่นี่ มันไม่เหมือนที่อื่น take แต่ benefit เ่ห้ออ น่าเหนื่อยใจจ - -" :fea27916:

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
ลองโทรไปถามดูน่ะครับ แต่ใช้คำให้สุภาพกว่านี้ก็จะดีครับ

*

.....

• Guest
ฮาตรงประดาน้ำไปเล่นคอม  :55318906:

*

SDSDF

• Guest
55555555555555555555555555555555555555555555555555555

*

ffffff

• Guest
คุยกับ บราเดอร์ เลยน้อง  >>รู้ๆอยู่มหาลัยไม่สนใจหรอก   สงสารคนอยุธยาอะ

พูดเหมือน มหาลัยกับ บราเดอร์นี่เป็นคนละอย่าง = =

*

Oatiques

• Sr. Member
  • 22
    • Facebook
คุยกับ บราเดอร์ เลยน้อง  >>รู้ๆอยู่มหาลัยไม่สนใจหรอก   สงสารคนอยุธยาอะ

พูดเหมือน มหาลัยกับ บราเดอร์นี่เป็นคนละอย่าง = =

เท่าที่เคยรู้ว่า คนละอย่างนะครับ บราเดอร์ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับงานทะเบียน การเรียนการสอน หรือเปิดเทอมปิดเทอมนะ - - บราเดอร์คือพระ ผู้อำนวยการอะครับ

*

หวังดี

• Guest
ผมเข้าใจจขกทว่าโมโหนะครับ แต่ผมว่าถ้าจะบอกก็ใช้คำสุภาพจะดีกว่านี้ครับ :a03cbf1e: